Sáng ngày 8/7/2024, đồng chí Nguyễn Đăng Quang – Phó Bí thư Thường trực Tỉnh ủy, Chủ tịch HĐND tỉnh và các đồng chí Phó Chủ tịch HĐND tỉnh chủ trì phiên họp Thường trực HĐND tỉnh thứ 41 của để rà soát các nội dung trình tại Kỳ họp thứ 26, HĐND tỉnh khóa VIII và xem xét giải quyết các công việc theo thẩm quyền. Tham dự có đồng chí Võ Văn Hưng – Phó Bí thư Tỉnh ủy, Chủ tịch UBND tỉnh; lãnh đạo các Ban HĐND tỉnh, các sở, ngành liên quan.